SBOBET

IBCBET

SBOBET

GCLUB

Yellowmama Forum
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
การค้นหาขั้นสูง   *
ตลอดระยะเวลา 12 ปี ที่เราได้อยู่ในธุรกิจกีตาร์มือสอง เริ่มตั้งแต่ Arnon Music Workshop มีผู้ที่สนใจในเรื่องกีตาร์ เข้ามาสอบถาม และพูดคุยกับเรามากมายนับไม่ถ้วน ตามประสาคนสนใจ(บ้า) กีตาร์เหมือนกัน แต่ยังอาจมีบางท่าน ที่ไม่อยากคุยโดยตรง หรือผ่านทางโทรศัพท์ ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็แล้วแต่ เราจึงคิดว่าเราควรจะมี webboard เพื่อเปิดช่องทางในการสื่อสารระหว่างเรา กับเพื่อนๆผู้สนใจในกีตาร์ ให้เข้าถึงเราได้มากขึ้น และยังสามารถสื่อสารกับเพื่อนๆด้วยกันเอง

Yellowmama ไม่อยากจะเป็นแค่ร้านขายกีตาร์มือสองทั่วๆไป เราอยากเห็นสังคมของคนที่ชอบกีตาร์เหมือนกับเรา ได้พูดคุย และให้ความรู้แก่ผู้ที่เริ่มหันมาสนใจ รวมถึงผู้ที่สนใจเรื่องเกี่ยวกับกีตาร์อยู่แล้ว แต่ยังขาดประสบการณ์ แล้วมาซึมซับความรู้ความอยาก จากผู้รู้ผ่าน webboard แห่งนี้ แน่นอน เราคือพ่อค้าขายกีตาร์(มือสอง) แต่สิ่งที่เราคิดว่าเราได้เปรียบกว่าก็คือ เราไม่ได้ถูกผูกติดกับสินค้ายี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่ง ที่เรา จะต้องพยายามนำเสนอเพื่อขายมันให้ได้! ดังนั้น เราจึงมีความอิสระในการพูดถึงกีตาร์ได้ทุกยี่ห้อ ถึงแม้ webboard แห่งนี้อาจจะไม่ได้ตอบคำถาม หรือให้ความกระจ่างได้ทุก ๆ เรื่อง แต่เราเชื่อว่า มันจะสามารถเป็นรากฐานที่มั่นคงของความรู้ และนำไปต่อยอดได้ดีขึ้นเรื่อย ๆ ในอนาคต

Yellowmama หวังว่า webboard ของเราทุกคนจะพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันด้วยความสร้างสรรค์ และสมาชิกจะได้รับความสุขใจ จากการได้พูดคุยตามประสาพวกบ้ากีตาร์เหมือน ๆ กับเรา
ขอให้มีความสุขครับ Yellowmama
ข่าว:
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ราคากีตาร์มือสอง  (อ่าน 5873 ครั้ง)
pats
Newbie
*

ความน่าเชื่อถือ: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 05:53:05 pm »

???ที่เวปนี้มีกีตาร๋มือสองด้วยใช้ไหมครับ,,แล้วดูรูปสินค้าตรงไหนครับ ใช้ตรง ALL Inventories หรือเปล่า แล้วราคาดูตรงไหนหรือครับ Huh?
 (ที่ถามเนี้ยอายนะ อาจดูโง่ๆ) Tongue Tongue 
wibono
Administrator
Sr. Member

ความน่าเชื่อถือ: 100

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 11:55:19 pm »

ไม่ต้องอายครับ เรื่องราคานี่เราไม่ลงให้ดูครับ จริงๆไม่ใช่ว่าหยิ่งหรือไม่อยากขายอะไรครับ เพียงแต่ว่าสินค้าที่ร้านเนี่ยมันมีรายละเอียดที่มันไม่เหมือนร้านมือสองอื่นๆ ในกรุงเทพครับ เลยอยากให้มีโอกาศโทรเข้ามาพูดคุยสอบถามกันครับ

บอกตามตรงว่าพวกผมยินดีมากๆที่จะพูดคุยให้ราบละเอียดเต็มที่ ยิ่งถ้าจะเข้ามาลองด้วยตัวเองยิ่งดีใหญ่ครับ อยากรู้ราคาตัวไหนสอบถามได้และรายละเอียดได้เลยครับ

pats
Newbie
*

ความน่าเชื่อถือ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 12:35:55 pm »

ไม่ต้องอายครับ เรื่องราคานี่เราไม่ลงให้ดูครับ จริงๆไม่ใช่ว่าหยิ่งหรือไม่อยากขายอะไรครับ เพียงแต่ว่าสินค้าที่ร้านเนี่ยมันมีรายละเอียดที่มันไม่เหมือนร้านมือสองอื่นๆ ในกรุงเทพครับ เลยอยากให้มีโอกาศโทรเข้ามาพูดคุยสอบถามกันครับ

บอกตามตรงว่าพวกผมยินดีมากๆที่จะพูดคุยให้ราบละเอียดเต็มที่ ยิ่งถ้าจะเข้ามาลองด้วยตัวเองยิ่งดีใหญ่ครับ อยากรู้ราคาตัวไหนสอบถามได้และรายละเอียดได้เลยครับ
ขอบคุณจริงๆครับ
หน้า: [1]
พิมพ์